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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

RAIS SAMIA AAHIDI SERIKALI KUFANYIA KAZI RIPOTI ZA 
CAG NA TAKUKURU 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameahidi 
kuwa Serikali itaifanyia kazi Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Serikali (CAG) 
pamoja na taarifa ya Utendaji Kazi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa 
(TAKUKURU). 
 
Pia ameahidi kuiwasilisha Bungeni ndani ya muda mfupi kwa mujibu wa Katiba ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuwa ripoti hizo zinasaidia kuimarisha 
utendaji kazi wa Serikali na Mashirika ya Umma pamoja na kujirekebisha. 
 
Rais Samia amesema hayo wakati akizungumza na viongozi mbalimbali mara baada 
ya kupokea ripoti za taasisi hizo mbili za mwaka 2022/2023 Ikulu, Chamwino. 
 
Licha ya kwamba ni takwa la kikatiba, Rais Samia amesema uwasilishaji wa Ripoti 
hiyo ni kuimarisha uwazi na uwajibikaji ambayo ni hatua ya awali kabla ya kusikia 
majibu ya Serikali kuhusu dosari zote zilizoainishwa. 
 
Rais Samia amepongeza marekebisho yaliyofanyika kutokana na ripoti zilizopita 
kwani yamesaidia kupatikana kwa asilimia 99 ya hati safi na asilimia moja pekee ya 
hati chafu kwa kuwa ripoti hizo zinachagiza kuongezeka mapato. 
 
Amesema dosari zilizotolewa zitafanyiwa kazi na Serikali na matumaini yake kuwa 
hazitajirudia katika ripoti zijazo. 
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